Tanzania and Uganda move to make Tanga a new energy hub

TANGA: THE Joint Technical Committee between Tanzania and Uganda has met in Tanga, at Chongoleani, to hand over to the consultant from Worley Consulting Group Limited the site where infrastructure for receiving, storing and transporting refined petroleum products is expected to be constructed.
The move is part of the implementation of the cooperation agreement between Tanzania and Uganda to develop strategic projects in the energy sector.
The handover will enable the Consultant to begin preliminary feasibility studies, including soil testing, environmental assessments and preliminary design of the infrastructure.
ALSO READ: Tanzania, Uganda explore the implementation of joint oil and gas projects

The infrastructure is expected to add value to the crude oil value chain that will pass through the East African Crude Oil Pipeline (EACOP), while helping to reduce reliance on imports of refined petroleum products, strengthen security of petroleum product supplies and create more business opportunities across the East African region.
Speaking about the project, Grace Mwakasege, Assistant Commissioner for the Downstream and Midstream Petroleum Division at the Ministry of Energy, said the project is strategic and is expected to help make Tanga an important hub for oil and gas activities in the East African region.
For his part, Uganda’s Assistant Commissioner from the Ministry of Energy and Mineral Development, Engineer Geofrey Ogwang, said the cooperation would create employment opportunities, facilitate technology transfer and boost economic activities for the people of Chongoleani and Tanga at large.





Historia ya Bakhresa Group
Bakhresa Group ni moja ya makundi makubwa ya biashara yaliyoanzishwa Tanzania. Mwanzilishi wake ni Said Salim Awadh Bakhresa, ambaye alianza biashara akiwa Dar es Salaam. Kwa mujibu wa historia rasmi ya kampuni, shughuli za Bakhresa Group zilianza mwaka 1975 kupitia Azam Restaurant.
Safari yake kwa ufupi
– Miaka ya 1960–70:Said Salim Bakhresa alianza kujihusisha na biashara ndogo ndogo. Vyanzo vya kihistoria vinaeleza kuwa aliwahi kuwa na biashara ya kutengeneza viatu kabla ya kuingia kwenye biashara ya chakula.
– 1975:Alianzisha Azam Restaurant jijini Dar es Salaam. Hii ndiyo inayotajwa na Bakhresa Group kama mwanzo rasmi wa kundi hilo. Bakhresa Group
– Baadaye: Biashara ilipanuka kutoka mgahawa kwenda bakery na confectionery, ikianza kutengeneza bidhaa kama mikate na baadaye biscuits.
– Miaka ya 1980: Bakhresa iliingia kwa nguvu katika uzalishaji wa unga wa ngano (flour milling). Historia ya kampuni inaonyesha kwamba changamoto ya kupata unga wa kutosha kwa bakery yake ilimsaidia Bakhresa kuingia kwenye milling.
– 1988: Kundi lilipanua shughuli zake hadi kwenye maji ya chupa na pia likaingia katika sekta ya milling kwa upana zaidi.
– Miaka ya 2000 na kuendelea: Bakhresa iliendelea kujitanua katika vyakula na vinywaji, ufungashaji, usafirishaji, logistics, media, hospitality, marine transport, fintech na sekta nyingine.
– 2025: Azam iliadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake mwaka 1975.
Bakhresa leo
Kwa sasa, Bakhresa Group inasema ina zaidi ya subsidiaries 30, inafanya shughuli katika nyanja 28 na ina uwepo katika nchi 9. Shughuli zake zinahusisha agro-processing na grain milling, food & beverages, bakery, media, logistics, marine transport, hospitality, packaging, fintech, real estate na nyinginezo.
Historia ya Bakhresa Group
Bakhresa Group ni moja ya makundi makubwa ya biashara yaliyoanzishwa Tanzania. Mwanzilishi wake ni Said Salim Awadh Bakhresa, ambaye alianza biashara akiwa Dar es Salaam. Kwa mujibu wa historia rasmi ya kampuni, shughuli za Bakhresa Group zilianza mwaka 1975 kupitia Azam Restaurant.
Safari yake kwa ufupi
– Miaka ya 1960–70:Said Salim Bakhresa alianza kujihusisha na biashara ndogo ndogo. Vyanzo vya kihistoria vinaeleza kuwa aliwahi kuwa na biashara ya kutengeneza viatu kabla ya kuingia kwenye biashara ya chakula.
– 1975:Alianzisha Azam Restaurant jijini Dar es Salaam. Hii ndiyo inayotajwa na Bakhresa Group kama mwanzo rasmi wa kundi hilo. Bakhresa Group
– Baadaye: Biashara ilipanuka kutoka mgahawa kwenda bakery na confectionery, ikianza kutengeneza bidhaa kama mikate na baadaye biscuits.
– Miaka ya 1980: Bakhresa iliingia kwa nguvu katika uzalishaji wa unga wa ngano (flour milling). Historia ya kampuni inaonyesha kwamba changamoto ya kupata unga wa kutosha kwa bakery yake ilimsaidia Bakhresa kuingia kwenye milling.
– 1988: Kundi lilipanua shughuli zake hadi kwenye maji ya chupa na pia likaingia katika sekta ya milling kwa upana zaidi.
– Miaka ya 2000 na kuendelea: Bakhresa iliendelea kujitanua katika vyakula na vinywaji, ufungashaji, usafirishaji, logistics, media, hospitality, marine transport, fintech na sekta nyingine.
– 2025: Azam iliadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake mwaka 1975.
Bakhresa leo
Kwa sasa, Bakhresa Group inasema ina zaidi ya subsidiaries 30, inafanya shughuli katika nyanja 28 na ina uwepo katika nchi 9. Shughuli zake zinahusisha agro-processing na grain milling, food & beverages, bakery, media, logistics, marine transport, hospitality, packaging, fintech, real estate na nyinginezo.
Historia ya Bakhresa Group
Bakhresa Group ni moja ya makundi makubwa ya biashara yaliyoanzishwa Tanzania. Mwanzilishi wake ni Said Salim Awadh Bakhresa, ambaye alianza biashara akiwa Dar es Salaam. Kwa mujibu wa historia rasmi ya kampuni, shughuli za Bakhresa Group zilianza mwaka 1975 kupitia Azam Restaurant.
Safari yake kwa ufupi
– Miaka ya 1960–70:Said Salim Bakhresa alianza kujihusisha na biashara ndogo ndogo. Vyanzo vya kihistoria vinaeleza kuwa aliwahi kuwa na biashara ya kutengeneza viatu kabla ya kuingia kwenye biashara ya chakula.
– 1975:Alianzisha Azam Restaurant jijini Dar es Salaam. Hii ndiyo inayotajwa na Bakhresa Group kama mwanzo rasmi wa kundi hilo. Bakhresa Group
– Baadaye: Biashara ilipanuka kutoka mgahawa kwenda bakery na confectionery, ikianza kutengeneza bidhaa kama mikate na baadaye biscuits.
– Miaka ya 1980: Bakhresa iliingia kwa nguvu katika uzalishaji wa unga wa ngano (flour milling). Historia ya kampuni inaonyesha kwamba changamoto ya kupata unga wa kutosha kwa bakery yake ilimsaidia Bakhresa kuingia kwenye milling.
– 1988: Kundi lilipanua shughuli zake hadi kwenye maji ya chupa na pia likaingia katika sekta ya milling kwa upana zaidi.
– Miaka ya 2000 na kuendelea: Bakhresa iliendelea kujitanua katika vyakula na vinywaji, ufungashaji, usafirishaji, logistics, media, hospitality, marine transport, fintech na sekta nyingine.
– 2025: Azam iliadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake mwaka 1975.
Bakhresa leo
Kwa sasa, Bakhresa Group inasema ina zaidi ya subsidiaries 30, inafanya shughuli katika nyanja 28 na ina uwepo katika nchi 9. Shughuli zake zinahusisha agro-processing na grain milling, food & beverages, bakery, media, logistics, marine transport, hospitality, packaging, fintech, real estate na nyinginezo.
Historia ya Bakhresa Group
Bakhresa Group ni moja ya makundi makubwa ya biashara yaliyoanzishwa Tanzania. Mwanzilishi wake ni Said Salim Awadh Bakhresa, ambaye alianza biashara akiwa Dar es Salaam. Kwa mujibu wa historia rasmi ya kampuni, shughuli za Bakhresa Group zilianza mwaka 1975 kupitia Azam Restaurant.
Safari yake kwa ufupi
– Miaka ya 1960–70:Said Salim Bakhresa alianza kujihusisha na biashara ndogo ndogo. Vyanzo vya kihistoria vinaeleza kuwa aliwahi kuwa na biashara ya kutengeneza viatu kabla ya kuingia kwenye biashara ya chakula.
– 1975:Alianzisha Azam Restaurant jijini Dar es Salaam. Hii ndiyo inayotajwa na Bakhresa Group kama mwanzo rasmi wa kundi hilo. Bakhresa Group
– Baadaye: Biashara ilipanuka kutoka mgahawa kwenda bakery na confectionery, ikianza kutengeneza bidhaa kama mikate na baadaye biscuits.
– Miaka ya 1980: Bakhresa iliingia kwa nguvu katika uzalishaji wa unga wa ngano (flour milling). Historia ya kampuni inaonyesha kwamba changamoto ya kupata unga wa kutosha kwa bakery yake ilimsaidia Bakhresa kuingia kwenye milling.
– 1988: Kundi lilipanua shughuli zake hadi kwenye maji ya chupa na pia likaingia katika sekta ya milling kwa upana zaidi.
– Miaka ya 2000 na kuendelea: Bakhresa iliendelea kujitanua katika vyakula na vinywaji, ufungashaji, usafirishaji, logistics, media, hospitality, marine transport, fintech na sekta nyingine.
– 2025: Azam iliadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake mwaka 1975.
Bakhresa leo
Kwa sasa, Bakhresa Group inasema ina zaidi ya subsidiaries 30, inafanya shughuli katika nyanja 28 na ina uwepo katika nchi 9. Shughuli zake zinahusisha agro-processing na grain milling, food & beverages, bakery, media, logistics, marine transport, hospitality, packaging, fintech, real estate na nyinginezo.
Historia ya Bakhresa Group
Bakhresa Group ni moja ya makundi makubwa ya biashara yaliyoanzishwa Tanzania. Mwanzilishi wake ni Said Salim Awadh Bakhresa, ambaye alianza biashara akiwa Dar es Salaam. Kwa mujibu wa historia rasmi ya kampuni, shughuli za Bakhresa Group zilianza mwaka 1975 kupitia Azam Restaurant.
Safari yake kwa ufupi
– Miaka ya 1960–70:Said Salim Bakhresa alianza kujihusisha na biashara ndogo ndogo. Vyanzo vya kihistoria vinaeleza kuwa aliwahi kuwa na biashara ya kutengeneza viatu kabla ya kuingia kwenye biashara ya chakula.
– 1975:Alianzisha Azam Restaurant jijini Dar es Salaam. Hii ndiyo inayotajwa na Bakhresa Group kama mwanzo rasmi wa kundi hilo. Bakhresa Group
– Baadaye: Biashara ilipanuka kutoka mgahawa kwenda bakery na confectionery, ikianza kutengeneza bidhaa kama mikate na baadaye biscuits.
– Miaka ya 1980: Bakhresa iliingia kwa nguvu katika uzalishaji wa unga wa ngano (flour milling). Historia ya kampuni inaonyesha kwamba changamoto ya kupata unga wa kutosha kwa bakery yake ilimsaidia Bakhresa kuingia kwenye milling.
– 1988: Kundi lilipanua shughuli zake hadi kwenye maji ya chupa na pia likaingia katika sekta ya milling kwa upana zaidi.
– Miaka ya 2000 na kuendelea: Bakhresa iliendelea kujitanua katika vyakula na vinywaji, ufungashaji, usafirishaji, logistics, media, hospitality, marine transport, fintech na sekta nyingine.
– 2025: Azam iliadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake mwaka 1975.
Bakhresa leo
Kwa sasa, Bakhresa Group inasema ina zaidi ya subsidiaries 30, inafanya shughuli katika nyanja 28 na ina uwepo katika nchi 9. Shughuli zake zinahusisha agro-processing na grain milling, food & beverages, bakery, media, logistics, marine transport, hospitality, packaging, fintech, real estate na nyinginezo.
Historia ya Bakhresa Group
Bakhresa Group ni moja ya makundi makubwa ya biashara yaliyoanzishwa Tanzania. Mwanzilishi wake ni Said Salim Awadh Bakhresa, ambaye alianza biashara akiwa Dar es Salaam. Kwa mujibu wa historia rasmi ya kampuni, shughuli za Bakhresa Group zilianza mwaka 1975 kupitia Azam Restaurant.
Safari yake kwa ufupi
– Miaka ya 1960–70:Said Salim Bakhresa alianza kujihusisha na biashara ndogo ndogo. Vyanzo vya kihistoria vinaeleza kuwa aliwahi kuwa na biashara ya kutengeneza viatu kabla ya kuingia kwenye biashara ya chakula.
– 1975:Alianzisha Azam Restaurant jijini Dar es Salaam. Hii ndiyo inayotajwa na Bakhresa Group kama mwanzo rasmi wa kundi hilo. Bakhresa Group
– Baadaye: Biashara ilipanuka kutoka mgahawa kwenda bakery na confectionery, ikianza kutengeneza bidhaa kama mikate na baadaye biscuits.
– Miaka ya 1980: Bakhresa iliingia kwa nguvu katika uzalishaji wa unga wa ngano (flour milling). Historia ya kampuni inaonyesha kwamba changamoto ya kupata unga wa kutosha kwa bakery yake ilimsaidia Bakhresa kuingia kwenye milling.
– 1988: Kundi lilipanua shughuli zake hadi kwenye maji ya chupa na pia likaingia katika sekta ya milling kwa upana zaidi.
– Miaka ya 2000 na kuendelea: Bakhresa iliendelea kujitanua katika vyakula na vinywaji, ufungashaji, usafirishaji, logistics, media, hospitality, marine transport, fintech na sekta nyingine.
– 2025: Azam iliadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake mwaka 1975.
Bakhresa leo
Kwa sasa, Bakhresa Group inasema ina zaidi ya subsidiaries 30, inafanya shughuli katika nyanja 28 na ina uwepo katika nchi 9. Shughuli zake zinahusisha agro-processing na grain milling, food & beverages, bakery, media, logistics, marine transport, hospitality, packaging, fintech, real estate na nyinginezo.
Historia ya Bakhresa Group
Bakhresa Group ni moja ya makundi makubwa ya biashara yaliyoanzishwa Tanzania. Mwanzilishi wake ni Said Salim Awadh Bakhresa, ambaye alianza biashara akiwa Dar es Salaam. Kwa mujibu wa historia rasmi ya kampuni, shughuli za Bakhresa Group zilianza mwaka 1975 kupitia Azam Restaurant.
Safari yake kwa ufupi
– Miaka ya 1960–70:Said Salim Bakhresa alianza kujihusisha na biashara ndogo ndogo. Vyanzo vya kihistoria vinaeleza kuwa aliwahi kuwa na biashara ya kutengeneza viatu kabla ya kuingia kwenye biashara ya chakula.
– 1975:Alianzisha Azam Restaurant jijini Dar es Salaam. Hii ndiyo inayotajwa na Bakhresa Group kama mwanzo rasmi wa kundi hilo. Bakhresa Group
– Baadaye: Biashara ilipanuka kutoka mgahawa kwenda bakery na confectionery, ikianza kutengeneza bidhaa kama mikate na baadaye biscuits.
– Miaka ya 1980: Bakhresa iliingia kwa nguvu katika uzalishaji wa unga wa ngano (flour milling). Historia ya kampuni inaonyesha kwamba changamoto ya kupata unga wa kutosha kwa bakery yake ilimsaidia Bakhresa kuingia kwenye milling.
– 1988: Kundi lilipanua shughuli zake hadi kwenye maji ya chupa na pia likaingia katika sekta ya milling kwa upana zaidi.
– Miaka ya 2000 na kuendelea: Bakhresa iliendelea kujitanua katika vyakula na vinywaji, ufungashaji, usafirishaji, logistics, media, hospitality, marine transport, fintech na sekta nyingine.
– 2025: Azam iliadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake mwaka 1975.
Bakhresa leo
Kwa sasa, Bakhresa Group inasema ina zaidi ya subsidiaries 30, inafanya shughuli katika nyanja 28 na ina uwepo katika nchi 9. Shughuli zake zinahusisha agro-processing na grain milling, food & beverages, bakery, media, logistics, marine transport, hospitality, packaging, fintech, real estate na nyinginezo.