BoT instructs institutions to embrace AI and data analytics for operational efficiency

MWANZA: THE Bank of Tanzania (BoT) has emphasised the importance of financial institutions adopting modern technologies, particularly Artificial Intelligence (AI) and data analytics, to improve decision-making, risk management, operational efficiency and the delivery of secure, customer-focused financial services.

Speaking at the opening of a conference organised by the Bank of Tanzania Academy in Mwanza, BoT Governor Emmanuel Tutuba said AI had a significant role to play in transforming how commercial banks and central banks carry out their responsibilities amid rapid global technological advancements.

Tutuba said many institutions had long focused on digital transformation through computerised systems, mobile and internet banking services, and data storage technologies.

However, he noted that AI represented a new phase of development by enabling systems to analyse information, predict trends and support more efficient decision-making.

ALSO READ: BoT records rise in monetary gold holdings

The governor said BoT had begun laying the foundation for integrating AI and data analytics into its institutional operations. These efforts included establishing an AI and Data Innovation Hub and approving policies and strategies to guide the adoption of the technologies while safeguarding data privacy, accountability and human oversight.

He added that BoT had signed cooperation agreements with five higher learning and research institutions in Tanzania to accelerate research, experimentation and innovation in AI applications across various fields, including economic research, financial sector supervision, currency management and payment systems.

The conference, held under the theme “Beyond Digital Transformation: How Artificial Intelligence Is Transforming Banking and Central Banking,” brought together academics, experts, financial sector practitioners and policymakers to discuss the opportunities and challenges associated with AI adoption in strengthening the financial sector.

Related Articles

5 Comments

  1. .

    1. Dar es Salaam

    Dar es Salaam ni kitovu kikubwa cha biashara nchini Tanzania, hasa kwa biashara ya jumla, uagizaji wa bidhaa na usambazaji. Tanzania High Commission+1

    1. Kariakoo Market — nguo, viatu, vipodozi na bidhaa za jumla.
    2. Ilala — bidhaa za matumizi na biashara za rejareja.
    3. Buguruni — vyakula, nafaka na bidhaa za nyumbani.
    4. Tandika — bidhaa za matumizi ya kila siku.
    5. Temeke — maduka na huduma kwa wakazi.
    6. Mbagala — chakula, nguo na bidhaa za nyumbani.
    7. Ubungo — biashara zinazohusiana na usafiri na bidhaa.
    8. Mwenge — kazi za mikono, bidhaa za sanaa na rejareja.
    9. Sinza — migahawa, maduka na huduma.
    10. Posta — ofisi, huduma za kitaalamu na maduka.
    11. Kisutu — biashara na huduma za ofisi.
    12. Kivukoni — huduma za biashara na ofisi.
    13. Manzese — nguo na bidhaa za matumizi.
    14. Tegeta — maduka na huduma za wakazi.
    15. Mlimani City — bidhaa za rejareja na huduma za kisasa.

    2. Arusha

    Arusha ina biashara zinazohusiana na utalii, chakula, bidhaa za matumizi na huduma za wageni. African Trek & Travel

    16. Soko Kuu Arusha — matunda, mboga na bidhaa mbalimbali.
    17. Soko la Kilombero — bidhaa za matumizi na vyakula.
    18. Soko la Kilombero Road — maduka na huduma.
    19. Soko la Maasai — kazi za mikono na zawadi za watalii.
    20. Arusha City Centre — maduka, ofisi na migahawa.
    21. Sakina — maduka na bidhaa za matumizi ya kila siku.
    22. Njiro — maduka, migahawa na huduma.
    23. Sanawari — bidhaa za matumizi na rejareja.
    24. Usa River — mazao ya kilimo na bidhaa za matumizi.
    25. Soko la Tengeru — mazao ya kilimo na biashara za chakula.

  2. .

    1. Dar es Salaam

    Dar es Salaam ni kitovu kikubwa cha biashara nchini Tanzania, hasa kwa biashara ya jumla, uagizaji wa bidhaa na usambazaji. Tanzania High Commission+1

    1. Kariakoo Market — nguo, viatu, vipodozi na bidhaa za jumla.
    2. Ilala — bidhaa za matumizi na biashara za rejareja.
    3. Buguruni — vyakula, nafaka na bidhaa za nyumbani.
    4. Tandika — bidhaa za matumizi ya kila siku.
    5. Temeke — maduka na huduma kwa wakazi.
    6. Mbagala — chakula, nguo na bidhaa za nyumbani.
    7. Ubungo — biashara zinazohusiana na usafiri na bidhaa.
    8. Mwenge — kazi za mikono, bidhaa za sanaa na rejareja.
    9. Sinza — migahawa, maduka na huduma.
    10. Posta — ofisi, huduma za kitaalamu na maduka.
    11. Kisutu — biashara na huduma za ofisi.
    12. Kivukoni — huduma za biashara na ofisi.
    13. Manzese — nguo na bidhaa za matumizi.
    14. Tegeta — maduka na huduma za wakazi.
    15. Mlimani City — bidhaa za rejareja na huduma za kisasa.

    2. Arusha

    Arusha ina biashara zinazohusiana na utalii, chakula, bidhaa za matumizi na huduma za wageni. African Trek & Travel

    16. Soko Kuu Arusha — matunda, mboga na bidhaa mbalimbali.
    17. Soko la Kilombero — bidhaa za matumizi na vyakula.
    18. Soko la Kilombero Road — maduka na huduma.
    19. Soko la Maasai — kazi za mikono na zawadi za watalii.
    20. Arusha City Centre — maduka, ofisi na migahawa.
    21. Sakina — maduka na bidhaa za matumizi ya kila siku.
    22. Njiro — maduka, migahawa na huduma.
    23. Sanawari — bidhaa za matumizi na rejareja.
    24. Usa River — mazao ya kilimo na bidhaa za matumizi.
    25. Soko la Tengeru — mazao ya kilimo na biashara za chakula.

  3. .

    1. Dar es Salaam

    Dar es Salaam ni kitovu kikubwa cha biashara nchini Tanzania, hasa kwa biashara ya jumla, uagizaji wa bidhaa na usambazaji. Tanzania High Commission+1

    1. Kariakoo Market — nguo, viatu, vipodozi na bidhaa za jumla.
    2. Ilala — bidhaa za matumizi na biashara za rejareja.
    3. Buguruni — vyakula, nafaka na bidhaa za nyumbani.
    4. Tandika — bidhaa za matumizi ya kila siku.
    5. Temeke — maduka na huduma kwa wakazi.
    6. Mbagala — chakula, nguo na bidhaa za nyumbani.
    7. Ubungo — biashara zinazohusiana na usafiri na bidhaa.
    8. Mwenge — kazi za mikono, bidhaa za sanaa na rejareja.
    9. Sinza — migahawa, maduka na huduma.
    10. Posta — ofisi, huduma za kitaalamu na maduka.
    11. Kisutu — biashara na huduma za ofisi.
    12. Kivukoni — huduma za biashara na ofisi.
    13. Manzese — nguo na bidhaa za matumizi.
    14. Tegeta — maduka na huduma za wakazi.
    15. Mlimani City — bidhaa za rejareja na huduma za kisasa.

    2. Arusha

    Arusha ina biashara zinazohusiana na utalii, chakula, bidhaa za matumizi na huduma za wageni. African Trek & Travel

    16. Soko Kuu Arusha — matunda, mboga na bidhaa mbalimbali.
    17. Soko la Kilombero — bidhaa za matumizi na vyakula.
    18. Soko la Kilombero Road — maduka na huduma.
    19. Soko la Maasai — kazi za mikono na zawadi za watalii.
    20. Arusha City Centre — maduka, ofisi na migahawa.
    21. Sakina — maduka na bidhaa za matumizi ya kila siku.
    22. Njiro — maduka, migahawa na huduma.
    23. Sanawari — bidhaa za matumizi na rejareja.
    24. Usa River — mazao ya kilimo na bidhaa za matumizi.
    25. Soko la Tengeru — mazao ya kilimo na biashara za chakula.

  4. .

    1. Dar es Salaam

    Dar es Salaam ni kitovu kikubwa cha biashara nchini Tanzania, hasa kwa biashara ya jumla, uagizaji wa bidhaa na usambazaji. Tanzania High Commission+1

    1. Kariakoo Market — nguo, viatu, vipodozi na bidhaa za jumla.
    2. Ilala — bidhaa za matumizi na biashara za rejareja.
    3. Buguruni — vyakula, nafaka na bidhaa za nyumbani.
    4. Tandika — bidhaa za matumizi ya kila siku.
    5. Temeke — maduka na huduma kwa wakazi.
    6. Mbagala — chakula, nguo na bidhaa za nyumbani.
    7. Ubungo — biashara zinazohusiana na usafiri na bidhaa.
    8. Mwenge — kazi za mikono, bidhaa za sanaa na rejareja.
    9. Sinza — migahawa, maduka na huduma.
    10. Posta — ofisi, huduma za kitaalamu na maduka.
    11. Kisutu — biashara na huduma za ofisi.
    12. Kivukoni — huduma za biashara na ofisi.
    13. Manzese — nguo na bidhaa za matumizi.
    14. Tegeta — maduka na huduma za wakazi.
    15. Mlimani City — bidhaa za rejareja na huduma za kisasa.

    2. Arusha

    Arusha ina biashara zinazohusiana na utalii, chakula, bidhaa za matumizi na huduma za wageni. African Trek & Travel

    16. Soko Kuu Arusha — matunda, mboga na bidhaa mbalimbali.
    17. Soko la Kilombero — bidhaa za matumizi na vyakula.
    18. Soko la Kilombero Road — maduka na huduma.
    19. Soko la Maasai — kazi za mikono na zawadi za watalii.
    20. Arusha City Centre — maduka, ofisi na migahawa.
    21. Sakina — maduka na bidhaa za matumizi ya kila siku.
    22. Njiro — maduka, migahawa na huduma.
    23. Sanawari — bidhaa za matumizi na rejareja.
    24. Usa River — mazao ya kilimo na bidhaa za matumizi.
    25. Soko la Tengeru — mazao ya kilimo na biashara za chakula.

  5. .

    1. Dar es Salaam

    Dar es Salaam ni kitovu kikubwa cha biashara nchini Tanzania, hasa kwa biashara ya jumla, uagizaji wa bidhaa na usambazaji. Tanzania High Commission+1

    1. Kariakoo Market — nguo, viatu, vipodozi na bidhaa za jumla.
    2. Ilala — bidhaa za matumizi na biashara za rejareja.
    3. Buguruni — vyakula, nafaka na bidhaa za nyumbani.
    4. Tandika — bidhaa za matumizi ya kila siku.
    5. Temeke — maduka na huduma kwa wakazi.
    6. Mbagala — chakula, nguo na bidhaa za nyumbani.
    7. Ubungo — biashara zinazohusiana na usafiri na bidhaa.
    8. Mwenge — kazi za mikono, bidhaa za sanaa na rejareja.
    9. Sinza — migahawa, maduka na huduma.
    10. Posta — ofisi, huduma za kitaalamu na maduka.
    11. Kisutu — biashara na huduma za ofisi.
    12. Kivukoni — huduma za biashara na ofisi.
    13. Manzese — nguo na bidhaa za matumizi.
    14. Tegeta — maduka na huduma za wakazi.
    15. Mlimani City — bidhaa za rejareja na huduma za kisasa.

    2. Arusha

    Arusha ina biashara zinazohusiana na utalii, chakula, bidhaa za matumizi na huduma za wageni. African Trek & Travel

    16. Soko Kuu Arusha — matunda, mboga na bidhaa mbalimbali.
    17. Soko la Kilombero — bidhaa za matumizi na vyakula.
    18. Soko la Kilombero Road — maduka na huduma.
    19. Soko la Maasai — kazi za mikono na zawadi za watalii.
    20. Arusha City Centre — maduka, ofisi na migahawa.
    21. Sakina — maduka na bidhaa za matumizi ya kila siku.
    22. Njiro — maduka, migahawa na huduma.
    23. Sanawari — bidhaa za matumizi na rejareja.
    24. Usa River — mazao ya kilimo na bidhaa za matumizi.
    25. Soko la Tengeru — mazao ya kilimo na biashara za chakula.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button